Python Holidays 0.37 - source to th translation catalogue (47 entries)

note: Alternative holiday for %s.
source: %s 대체 휴일
th: ชดเชย%s

note: The day preceding %s.
source: %s 전날
th: วันก่อน%s

note: The second day of %s.
source: %s 다음날
th: วันหลัง%s

note: New Year's Day.
source: 신정연휴
th: วันปีใหม่สากล

note: Korean New Year.
source: 설날
th: เทศกาลซอลลัล

note: Folk Day.
source: 민속의 날
th: วันเทศกาลพื้นบ้าน

note: Independence Movement Day.
source: 삼일절
th: วันอิสรภาพ

note: Tree Planting Day.
source: 식목일
th: วันปลูกต้นไม้

note: Buddha's Birthday.
source: 부처님오신날
th: วันวิสาขบูชา

note: Buddha's Birthday.
source: 석가탄신일
th: วันประสูติของพระพุทธเจ้า

note: Children's Day.
source: 어린이날
th: วันเด็ก

note: Memorial Day.
source: 현충일
th: วันรำลึกวีรชน

note: Constitution Day.
source: 제헌절
th: วันรัฐธรรมนูญ

note: Liberation Day.
source: 광복절
th: วันฉลองอิสรภาพ

note: Armed Forces Day.
source: 국군의 날
th: วันกองทัพ

note: National Foundation Day.
source: 개천절
th: วันสถาปนาประเทศ

note: Hangul Day.
source: 한글날
th: วันฮันกึล

note: United Nations Day.
source: 국제연합일
th: วันสหประชาชาติ

note: Chuseok.
source: 추석
th: เทศกาลชูซอก

note: Christmas Day.
source: 기독탄신일
th: วันคริสต์มาส

note: National Assembly Election Day.
source: 국회의원 선거일
th: วันเลือกตั้งสมัชชาแห่งชาติ

note: Presidential Election Day.
source: 대통령 선거일
th: วันเลือกตั้งประธานาธิบดี

note: Local Election Day.
source: 지방선거일
th: วันเลือกตั้งท้องถิ่น

note: Workers' Day.
source: 근로자의날
th: วันแรงงาน

note: Temporary Public Holiday.
source: 임시공휴일
th: วันหยุดพิเศษ (เพิ่มเติม)

note: Presidential Inauguration Day.
source: 대통령 취임식
th: วันสาบานตนประธานาธิบดี

note: National Conference for Unification Election Day.
source: 통일주체국민회의 선거일
th: วันเลือกตั้งสมัชชาแห่งชาติเพื่อการรวมชาติ

note: Yushin Constitution Referendum Day.
source: 유신헌법 국민투표일
th: วันลงประชามติแก้ไขรัฐธรรมนูญฉบับยูชิน

note: May 16 Military Coup d'Etat Anniversary.
source: 5.16 군사혁명 기념일
th: วันครบรอบการรัฐประหาร 16 พ.ค.

note: April 19 Revolution Anniversary.
source: 4.19 혁명 기념일
th: วันครบรอบการปฏิวัติ 19 เม.ย.

note: President Syngman Rhee's Birthday.
source: 이승만 대통령 탄신일
th: วันคล้ายวันเกิดประธานาธิบดี อี ซึง-มัน

note: Republic of Korea's United Nations Recognition Celebrations.
source: 국제연합의 대한민국 정부 승인 경축 국민대회
th: เฉลิมฉลองการยอมรับของรัฐบาลสาธารณรัฐเกาหลีโดยสหประชาชาติ

note: Anniversary of the 1st National Assembly Election.
source: 5.10 제헌의회선거 1주년 기념일
th: ครบรอบ 1 ปีการเลือกตั้งสมัชชาแห่งชาติ

note: Baekbeom Kim Ku's Funeral Ceremony.
source: 백범 김구 선생 국민장 영결식
th: พิธีศพ แพ็กบ็อม คิม กู

note: Vice Presidential Election.
source: 부통령 선거일
th: วันเลือกตั้งรองประธานาธิบดี

note: Sabang Day.
source: 사방의 날
th: วันซาบัง

note: New Government Celebration Day.
source: 신정부 경축의 날
th: วันเฉลิมฉลองรัฐบาลใหม่

note: Commemoration of the Apollo 11 Moon Landing.
source: 아폴로 11호 달 착륙 기념
th: วันรำลึกการลงจอดบนดวงจันทร์สำเร็จของยานอะพอลโล 11

note: Third-term Constitutional Referendum Day.
source: 삼선 헌법 개정 국민투표일
th: วันลงประชามติแก้ไขรัฐธรรมนูญเรื่องการเข้ารับตำแหน่งสมัยที่ 3

note: First Lady Yuk Young-soo's Funeral Ceremony.
source: 대통령 영부인 육영수 여사 국민장 영결식
th: พิธีศพสุภาพสตรีหมายเลขหนึ่ง ยุก ย็อง-ซู

note: President Park Chung Hee's Funeral Ceremony.
source: 박정희 대통령 국장 영결식
th: พิธีศพประธานาธิบดี พัก จ็อง-ฮี

note: 5th Republic Constitutional Referendum Day.
source: 제5공화국 헌법 개정 국민투표일
th: วันลงประชามติแก้ไขรัฐธรรมนูญของสาธารณรัฐเกาหลีที่ห้า

note: Electoral College Election Day.
source: 선거를 위한 선거인단 선일
th: วันเลือกตั้งคณะผู้เลือกตั้ง

note: 6th Republic Constitutional Referendum Day.
source: 제6공화국 헌법 개정 국민투표일
th: วันลงประชามติแก้ไขรัฐธรรมนูญของสาธารณรัฐเกาหลีที่หก

note: 1988 Seoul Olympics Opening Ceremony.
source: 1988 서울 올림픽 개막식
th: พิธีเปิดโอลิมปิกฤดูร้อน 1988 โซล

note: 2002 FIFA World Cup National Team Semi-Finals Celebrations.
source: 2002년 한일 월드컵 대표팀 4강 진출
th: ฉลองทีมชาติเกาหลีเข้ารอบฟุตบอลโลก 2002 รอบรองชนะเลิศ

note: Joint Memorial Service for Fallen Soldiers.
source: 전몰군인 합동위령제
th: วันร่วมรำลึกทหารที่เสียชีวิต
